.::DongLunHolic::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[♥] Ổ Kiwi =p~ Wed Mar 04, 2015 11:43 pm
[♥] RyTa's Island [=x] Tue Jun 26, 2012 3:12 pm
[♥] War =))=)) Thu Jun 23, 2011 12:01 am
[♥] ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương Wed Aug 11, 2010 1:44 pm
[♥] [Lovely Land] RyPi - CandyRainbow 's house Thu Jul 15, 2010 8:48 pm
[♥] [Thảo luận - Tâm sự] Xin ý kiến Nhà... Thu Jul 15, 2010 8:45 pm
[♥] Chém chết ss jandj =))=))=)) Wed Jul 14, 2010 4:46 pm
[♥] Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) Wed Jul 07, 2010 7:56 am
[♥] ~ MY FARM ... nông trại của bé Pò hiền lành gian manh ♥ Tue Jul 06, 2010 5:18 pm
[♥] WiWen_ĐầuĐáĐenĐểuĐầnĐiên 's Room Thu Jul 01, 2010 7:15 pm
[♥] You have a message!!! Wed Jun 30, 2010 9:55 pm
[♥] .:: DjKi ::. [ Tình cảm con người ko phân biệt tuổi tác :"> ] Wed Jun 30, 2010 8:21 pm

ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
angela

angela

ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương Empty
Bài gửiTiêu đề: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeSun May 30, 2010 8:55 am

T đã chuyển phòng chung qua bên kia rồi, bây giờ chỗ này thành phòng riêng của bạn T, nơi để bạn T gào rú, la hét mỗi khi gặp chiện ko vui. Mà tần xuất gặp chiện ko vui của bạn T nó hơi nhìu nên cả nhà chắc phải chịu đựng cái tính nhạy cảm bất thường, hâm hâm khó chịu của bạn T hơi bị thường xuyên nên sry cả nhà trước nhá.

Giờ khai trương cho cái phòng của mình cái đã

30/05/2010 - TPHCM - ngày nắng gắt

Sáng nay vừa onl đã thấy tin nhà xây xong, cảm giác đầu tiên là hạnh phúc tới suýt hét to lên, thế là từ nay mình chính thức có nơi để về mỗi khi thấy mệt mỏi rồi. Phải cảm ơn NM trước chứ nhỉ vì đã xây nhà cho tất cả các mem.

Nhưng vui chưa xong thì lại phải buồn vì tình hình là mới dọn về nhà chưa bao lâu lại phải dọn đồ lên núi tu rồi. Thứ 3 tuần này mình phải đi thi nên ngừng onl vài ngày để ôn bài, thật ra thì đây cũng ko phải là kì thi quá quan trọng nhưng tại dạo này hay lên mạng hú hí với cả nhà nên bị mama để ý, mình không mún mama nghĩ tại Fah, tại gia đình mà mình học hành sa sút, thế nên lần này nhất định cố gắng, cả nhà ủng hộ cho mình nhá, thi xong sẽ dọn đồ nề nhà ngay.

Thật lòng iu mọi người rất nhìu lun

Hen gặp lại cả nhà sớm nhá

Được sửa bởi angela ngày Sun May 30, 2010 11:37 am; sửa lần 2.
PotSpoon
Admin
PotSpoon

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeSun May 30, 2010 9:06 am

:"> T với Như nè :">

Mún hỏi hai người là....

Phòng này có nên chuyển qua khu Couple's Secret Garden không... :">

Khu bên đó sẽ là nơi tụ tập của các couple mà :">
https://donglunholic.forumvi.com
angela

angela

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeTue Jun 01, 2010 9:18 pm

1/6/2010 - TPHCM - hôm nay có mưa

Ngày 1/6 của mình trôi qua trong cái đống bùi nhùi gọi là sổ, móc, cong, phẩy, hất. Sáng nay thức dậy đầu mún nổ bung ra lun, lộn tùm lum tà là, tưởng là ko qua nối nhưng mà P nói đúng có những thứ mình nghĩ mình quên nhưng khi gặp lại sẽ nhớ ra ngay lập tức.

Nhưng hôm nay thứ mình nhớ ra ko chỉ có bài thi tiếng Hoa mà còn có ng ta nữa. Thì ra ng ta từ Úc về rồi, 2 đứa gặp nhau trong siêu thị. Ng ta mời mình đi uống nước cơ đấy, và 2 đứa nc khá nhìu, thật bùn cười, cái cảm giác lúc 2 đứa chia tay 6 năm trước mình nghĩ mình quên rồi nhưng hôm nay nó lại trở lại.

Ng ta nói ng ta nhớ mình đấy, nếu là mình 6 năm trước thì mình sẽ rất vui, rất hạnh phúc và có thể sẽ tha thứ tất cả mọi chuyện lun nhưng ng ta bít ko, giờ mình khác trước rất nhìu. Ng ta nói ng ta nhớ mọi thứ mình thích thế mà lại mua chocolate trắng cho mình. Mà kể cũng lạ, khi nhìn thấy cây chocolate đó mình lại thấy nhẹ nhõm. Giờ mình thật sự đã buông tay rồi

Tạm biệt nhé MT

Vĩnh biệt nhé mối tình đầu của mình

Giờ mình có thể thoải mái tiến lên được rồi

Hôm nay thật thanh thản
bluecow

bluecow

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeTue Jun 01, 2010 10:16 pm

Bạn T :">

Bạn P thấy nhờ có những người như bạn T, như mấy nhóc, và 1 vài người nữa... mà cái nhà này càng lúc càng trở nên đầm ấm :">

Bạn T hay gặp chịn không vui thì cứ xả thoải mái >: D< Nếu cần thì cứ kiếm bạn P á :">. Bạn P là dạng... thích lắng nghe, gặp bạn T thích chia sẻ thì đúng tủ của P oy :">

Đọc bài vừa ròi của bạn T... Bạn T làm bạn P nhớ tới... ex của P : P Nguồn cơn để cho fic Love leads the way ra đời á : P Sau 1 hôm ức chế thằng ex, P ngồi viết fic, lời lẽ cứ tuôn ra ko cách nào kiềm nén đc, viết 1 lèo đc hơn ba chục trang :">

Sau đó hết ức chế thì fic cũng ngưng ... Định bụng bỏ dở luôn chứ : P

Đúng là đời lắm thằng đáng ghét :">
http://donglunholic.tk
angela

angela

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeWed Jun 02, 2010 10:14 am

2/6/2010 - TPHCM - Ngày ấm áp

Viết cho bạn P của bạn T nhá

Ui P iu à, thanks P vì đã chia sẻ tâm trạng với T nhá, P bít ko đúng là trên đời này rất lắm thằng đáng ghét cứ tự cho là mình hay lắm và cứ muốn là con gái sẽ đu theo. Nhưng chắc T cũng phải cảm ơn ex của P vì cũng nhờ có ng ta mà P viết Love leads the way, và cũng nhờ cái fic đó mà mình trở thành bạn đúng ko? Thì ra mấy thằng đáng ghét đó đôi lúc cũng làm được một vài việc tốt. Nhưng mà P này cái ý tưởng mún bỏ fic giữa chừng của P là ko chấp nhận được, may mà P ko làm chứ nếu ko 4rum mình mất đi một fic hay rồi.

P bít ko từ lúc có nhà ở đây lúc nào T cũng cảm thấy mình an toàn và ấm áp hết, P từng bảo T đừng đặt hết hi vọng vào một ng đúng ko, T nghĩ là P đúng đó, T từng bị phản bội nên T rất sợ khi phải hoàn toàn dựa dẫm vào ai đó nhưng bản tính của T vốn là đứa ỷ lại quen rôi nên T cũng phải tìm một điểm tựa cho tâm hồn mình. Trước đây T loay hoay, T ko bít mình nên làm sao, T mất phương hướng nhưng từ khi T vào frhvn rồi ABHVN rồi giờ là DLH thì T bít T có thể tìm được những người quan tâm mình ở đâu. T có thể được lắng nghe, được chia sẻ ở đâu và T cũng vui vì mình có thể chia sẻ với mọi ng mọi thứ như vậy.

P à, T là T iu P lắm cơ nên entry ngày T vui nhất trong mấy tuần vừa qua T viết cho P đó. T iu P như vậy thì P cũng nên đáp lại một phần chứ ha
bluecow

bluecow

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeWed Jun 02, 2010 1:21 pm

Cám ơn T vì đã iu P >: D<

Có những người mà đời này chắc mình... ko biết tới bao giờ mới được gặp mặt, mà ngỡ như đã thành một đại gia đình :">

P với T cũng vậy á >: D<

Tất cả cũng nhờ DL :">

Mà P phải đáp lại thế nào hả T :">
angela

angela

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeThu Jun 03, 2010 9:38 pm

3/6/2010 - TPHCM - Sáng ấm áp - mưa chiều và bão

Sáng nay đi bấn cũng ty và con iu tới chiều, cùng nhau coi MV, coi MIT, coi DVD, coi sách ảnh, tất cả đều rất vui, mọi người ai cũng cười và mình đã ngu ngơ nghĩ rằng hôm nay là một ngày hạnh phúc. Nhưng tới chìêu khi kt điện thoại, một tin nhằn đã khiến ngày vui của mình chấm dứt

" Ss à, ss có tin Fah đạo nhạc ko?"

Một dòng tin, 9 chữ nhưng khiến mình sững sờ

Đây là tin nhắn của người mới cách đây 2 ngày đã khẳng định với mình iu Fah mãi mãi, giờ thì mình đã hiểu từ mãi mãi đối với người đó có chiều dài ko quá 48 giờ.

Mình hiểu rằng ty mà ko đi kèm với lòng tin thì đó là thứ tình yêu tạm bợ, được dựng lên để huyễn hoặc bản thân, mình hiểu dạo lí đó chứ chỉ là mình ko hiểu, một người tự nhận mình yêu Fah 3 năm nhưng chỉ vì một bài hát có giai điệu giống với bài hát của Fah đã khẳng định Fah đạo nhạc. Mình lại càng ko hiểu, ng ta nghĩ gì mà lại có thể khẳng định với cả friendlist của mình một lời chắc như đinh đóng cột trong khi mọi chuyện vẫn chưa được làm rõ, và nhất là mình ko hiểu ng ta nghĩ gì khi đem chuyện đó nói với mình hòng tìm được một lời đồng tình trong khi mình tin Fah còn hơn tin vào chân lí mặt trời mọc ở hướng đông

Hôm nay lại khóc, lúc đầu mình nghĩ mình buồn vì ng ta nghĩ Fah đạo nhạc nhưng thật ra là mình tiếc, mình tiếc thời gian cảu mình bỏ ra để quan tâm ng ta, tiếc lòng tin cùa mình đặt vào chữ mãi mãi của ng ta, tiếc cho mình đã xem ng ta như người nhà. Khóc! Mình biết là người ta không đáng nhưng mình vẫn khóc! Đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuối mình làm như vậy. Ko bao giờ mình tốn một giọt nước mắt nào cho ng ta như vậy nữa.

Hôm nay mình viết blog này cũng là để khẳng định với ng ta một điều nếu ng ta có vào đây và đọc. Đối với mình, dù cả thế giới này nói về Fah như thế nào đi nữa, chỉ cần Fah nói ko có là ko có. Và kể từ bây giờ đối với mình ng ta ko khác gì người lạ. Mình cũng có một điều muốn chỉ cho ng ta: trên đời này mất đi một thứ cũng chia thành nhiều loại: mất đi lấy lại được, mất đi ko lấy lại được và mất đi ko muốn lấy lại. Tình cảm của mình dành cho người ta thuộc loại thứ 3, mình ko bao giờ mún thấy ng ta nữa. Vì thế nên thấy nick mình đừng PM, mình ko mún tới làm ng dưng với nhau cũng ko xong

Thật xin lỗi cả nhà, hôm nay tâm trạng T hơi nặng, mọi người vào đọc thì bỏ qua nhá, T đang nói tới ai thì chắc mọi ng bít rồi nên đừng hỉu lầm nhá. T lúc nào cũng tin cũng iu cả nhà hết

@ P iu: nếu P có qua đây thì T rep cho P đây, cái mà bạn có thể đáp lại một phần cho tui chính là cái fic dark pink mà bạn treo tựa bên kia kìa, biết rồi mà giả vờ ngây thơ
bluecow

bluecow

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeThu Jun 03, 2010 9:43 pm

Bạn T àh...

Bạn P biết có thể bây giờ bạn T đang... thất vọng nặng về 1 ai đó...

Nhưng mong là T có thể... dần dần thông cảm cho người đó ( P cũng chả biết là ai nữa :"> )... Vì P nghĩ họ chẳng qua là xốc nổi, chưa suy nghĩ chín chắn lắm, mà cũng vì ... quá thần tượng Fah, nên khi nghe "hung tin" kia thì đột nhiên trong lòng sụp đổ... Hâm hâm 1 chút mà, P nghĩ thế...

Ây da... về sự việc làm T và mọi người ko vui đó, P ko hiểu tường tận lắm... nên ko dám nói bừa :"> Dù sao cũng đừng bùn nữa nhé :">

Còn về dark pink, P sẽ dốc lòng :">:">

Cơ mà lại sắp thi nữa rồi =.="
ry_rainbow

ry_rainbow

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeFri Jun 04, 2010 11:27 am

@Mama
Mama à. Hôm qua mama cũng đâu có trầm đâu. Con iu mama lắm mama ơi. Hôm qa k có mama là con cũng đâm đầu vô cái trò đó rồi. Hôm qua vui. Hôm qua cũng buồn. Hôm qua quá nhiều cảmn xúc mama nhỉ Wink
quynh_nhu3010

quynh_nhu3010

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeFri Jun 04, 2010 2:45 pm

Nếu như hôm wa không có chuyện đó, hẳn sẽ là một ngày rất vui phải không ty!
Cái nhóm bấn loạn điên khùng của mình, hú hét muốn banh cái nhà luôn, vui làm sao ^^
Giá như không có chuyện đó!
Có lẽ sẽ trọn vẹn một ngày vui!

Hô hô, lần đầu nhận được tin từ Kiwi, đã hơi shock rồi đến khi nhận đc pm của 001 là rơi vào trạng thái =)) loạn! Phải nhắn cho ty đó!
Vui nhỉ, chúng ta với pé có thể là tương đối thân đấy, vậy mà giờ thậm chí nhìn nik em cũng chẳng dám nữa!
Uh, sợ cái tình yêu vô hạn của nó quá!
Yêu Fah quá mà, để rồi nghe 2 bài hát giống nhau là nghĩ Fah đạo nhạc =))
Ái da, thế nghe Khánh Phương hát ko nói là Fah đạo của KP cho rồi đi!
Lần đâu trong đời đuổi 1 fan Fah đi, =))
Một fan mà đổ chuyện hocj hành của mình cho idol? =)) Một fan thực thụ tự hào rằng mình đã yêu 3 năm cơ đấy!
Hay e đang thắc mắc có khi nào chuyện học hành chỉ là lá chắn để mọi người bỏ wa cho hành động nghi ngờ à không khẳng định Fah đạo nhạc của bé?
Dù sao đi nữa, cả đời này em cũng ko tha thứ cho pé dc!
Đừng buồn ty nhen! Iu ty nhất trên đời!
Vì 2 chúng ta luôn tin tưởng Fah! Nói em mù quáng cũng được, nhưng em tin Fah tới cùng dù có bao nhiêu bẳng chứng chăng nữa!
Ty của em
Iu Iu Iu Iu Iu Iu Iu Iu Iu IU
:*:*:*:*:*:*:*:*:*:*:*
angela

angela

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeWed Jun 23, 2010 9:26 am

23/06/2010 - TPHCM - Sáng nắng nhưng trong mình thì âm u

Phủ bụi cho cái phòng, mấy tuần nay bị mấy cái đam mĩ làm loạn trí, tới nổi ko về phòng ngủ luôn, sáng nay bước vào kinh hoàng với cái cảnh hoang tàn trong này. Mình thật hư quá! Từ nay không như vậy nữa.

Hôm nay thật mệt mỏi, mệt cả về phương diện sức khỏe lẫn tinh thần, mệt theo đúng nghĩa đen, giờ chỉ ước gì được ngủ như lại phải ngồi chết dí ở phòng khám chờ ông lăng băm đó kiểm tra cho mình. Mình thật lòng muốn hỏi ổng, ổng có phải là fan KP hay Lol trá hình ko mà sao sau vài lần nghe mình tỉ tê ca thán, ổng càng ngày càng cho mình uống thứ thuốc khiến mình bị hành nhìu hơn, cả ngày hôm qua choáng tới không bò dậy nổi, sáng nay định onl kể lể với ty thì ngay lập tức bị anh 2 lôi đi gặp mặt ổng. Ôi cuộc đời thật lắm trớ trêu!!!!!!!

Mà hình như ông trời vẫn thấy vậy là chưa đủ! Để bồi thêm một cú vào tình trạng tồi tệ của mình ổng lại khiến mình lạc nhầm vào blog của Ya Lun. Chậc cái blog đó! Nó làm nước mắt nước mũi mình cứ không ngừng trào ra trước mặt bàn dân thiên hạ, thật ko có gì xấu hổ bằng. người ta cứ nhìn mình như đứa bị hâm ngồi nhìn cái lap xong khóc ngon lành. Ya Lun a! Ghét anh. Lúc nào cũng viết những cái entry làm người khác lo lắng, hức, hết cả khăn giấy rồi, anh 2 lại phải chạy đi mua. Xin lỗi 2, e cứ hành 2 như vậy suốt 19 năm nay, thật có lỗi nhưng mà 2 đừng lo rơi vào tay ông lang băm này e nghĩ e sống ko lâu đâu, nên 2 chịu khó thêm một tẹo.

Trời ơi không tin nổi, nãy giờ mình làm xong nông trại, đào xong khoáng sản, comm lun cho Rin iu, đọc xong blog ya Lun, comm xong, khóc cũng xong (ko hẳn là xong nhưng ko còn khăn giấy nên tạm im cái đã), giờ viết lun cái blog của mình mà ổng chỉ mới kêu số 6, mà mình thì lại số 48, có lẽ là tới thề kỉ sau thật. Hôm nay mình chính thức thề, nếu ổng còn bắt mình uống mấy thứ thuốc ko ra gì nữa thì lần sau mình thà bị papa, mama và anh 2 từ cũng ko bao giờ trở lại đây nữa, wifi gì mà yếu xìu, phòng chờ thì nhỏ mà bật máy lạnh cho to, về nhà thế nào cũng cảm cho coi, ổng đúng là lang băm!!!!!!!!!!!!!

Ôi cái entry ko chủ đề nhưng lại quá dài dòng của mình, chắc còn sốt nên tâm tình ko được ổn định. Giờ thì mệt quá sức, giá nhứ có ai đó onl với mình nhỉ, à mà quên vẫn đang chat với con iu. Cái đầu của mình hư thật rồi, tất cả là tại thằng cha lăng băm đó. Mình hận ổng!!!!!! Tất cả cũng tại Ya Lun nhưng mình không hận anh nổi, vậy thì đi hận ng dịch cái blog đó ra tiếng việt vậy, nếu để tiếng Hoa thì mình chỉ đọc được vài chữ, vài chữ thì đâu có sao. Mà nghĩ lại thì cái đứa tò mò như mình thế nào mà chẳng đem lên Goolge dịch nên giờ thì mình hận chính mình. Ai bảo đâm đầu vào đọc làm gì, cho đáng đời!!!!!!

Ôi cái entry đọc lại thấy trẻ con kinh khủng, hức như vậy mà đòi làm người lớn sao? Mình suốt đời cũng quanh quẩn ở tính từ trẻ con nhạy cảm thui ( giờ thì lại mún nghe trẻ con cần được dạy dỗ nhưng quên đem headphone rồi, mình không thể mở nhạc giữa phòng khám được, ko thì chắc là ng ta xúm vào đưa mình qua chỗ khoa tâm thần mất!!!!! Chán quá đi!!!!!).

Ôi cả nhà thân iu, ai mà ngồi kiên nhẫn đọc tới đây thì T bít ng đó iu T nhìu lắm đấy, nên mới ngồi nghe T lải nhải như vậy. Hôm nay chỉ lải nhải thui chứ T gào thét ko nổi nữa. Nhớ cả nhà chết mất! giờ ngồi một mình trong cái chỗ lạnh lẽo này (theo nghĩa đen lun a, thật sự là rất lạnh) chỉ muốn trốn đi qua nhà ty lánh nạn thui hay là chạy về nhà lấy tiền, lấy hộ chiếu rồi bay thằng ra HN tị nạn ở chỗ P. Nhưng rốt cuộc cũng phải ngồi ở đây đợi tới số của mình rồi vào gặp cái người mà mình ghét nhất thế giới, sau KP và Lol. Chán!!!!!!!!!!!!!!

Ghét!!!!!!!!!!!!!!!!!!! viết hết cái entry rồi mà số 6 vẫn chưa xong, ko bít ổng làm cái gì ở trong đó nữa. Thằng cha này lát nữa về làm hình nhân rồi treo ổng lên cửa phòng thay cho hình của "ánh mắt ấm áp chứ ko sắt lạnh như Ya Lun" rồi phóng dao, mình thề là mình sẽ phóng dao chứ ko phóng phi tiêu

Ui từ bên frhvn qua đây vẫn gọi là Ya Lun, ko gọi Bu được, xem ra lần này sẽ ức chế cái blog lâu lắm đây

Từ 6 tới 48 là 42 số. Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ry_rainbow

ry_rainbow

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeWed Jun 23, 2010 10:08 pm

^
Mama của con bịnh gì mà nhiều thấy ớn luôn á
Con cũng muốn giống mama =)) =)) =))
Bịnh xong đi cho nó rồi =)) =)) =))
Mà mama khám xong kái thằng cha lang băm đó nói gì mama thế?
Hnay con làm mama lo
Sr mama Sad
angela

angela

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 1:44 pm

Lại vòng về đây lần nữa, ôi căn phòng nhỏ ấm áp của mình! Hôm any lại bị Khuynh Tẫn làm cho loạn trí. Nói với ty thì ty sẽ lo a, ko còn cách nào nên về đây xả stress, vì đây dù sao cũng vốn là nơi mình lập ra để giải tỏa mà. Entry hôm any dành riêng cho Khuynh Càn, 2 ng làm mình mết mỏi nhưng yêu đến không dứt ra được.

Giá như ai đó cũng đã đọc hết Khuynh Tẫn thì mới hiểu được cảm giác của mình mỗi khi xem lại, dù là toàn bộ hay chỉ một câu mà con bạn nhờ edit lại giùm. Cái đau thấm tới tận tim, từng từ từng từ một, từng đoạn từng doạn một xoay quanh tâm trí. Đây không thể gọi là một bộ ngược luyến tàn tâm bình thường vì đơn giản hạnh phúc nếu có tồn tại cũng chỉ là một điểm sáng ngắn ngủi, lóe lên rồi tắt lịm còn cái đau thì khiến người ta thắt tim lại, rơi nước mắt.

Cuộc đời đúng là rất khéo sắp xếp, một người là tiểu hầu gia, một người là thừa tướng. Ngay từ khi bắt đầu đã biết tình yêu của mình rồi cũng sẽ không đi tới đâu nhưng vẫn cứ như thiêu thân lao đầu vào. Ngu ngốc quá chăng? Dại khờ quá chăng?

Không

Xét về trí tuệ làm gì còn ai có thể hơn Vô Song công tử, xét về lạnh lùng, lí trí cũng không ai có thể so với người tự tay giết chết mẫu thân của mình như Khuynh Vũ. Thế mà vẫn yêu, vẫn quyến luyến, thì ra tình yêu có thể làm con người ta trở nên khác với bản thân mình tới vậy. Mình nhớ đoạn Phương Quân Càn bày tỏ lòng mình với Tiếu Khuynh Vũ ngay tại kim loan điện. Không có ngôn từ hoa lệ như Dung Điềm, không ôn nhu như Dật Huân, chỉ một câu ngắn gọn : "Bổn hầu ái mộ công tử vô song" nhưng cũng khiến tim mình chao đảo, đáp lại, Khuynh Vũ không khóc, không nói ta cũng yêu người, ta chấp nhận ngươi mà chỉ là một lơi hứa " ta sẽ cùng ngươi đi ngắm khắp thế gian cảnh đẹp". Bản thân Khuynh Vũ ngay lúc đó không thể nói lời yêu cũng chỉ vì " ta tuyệt đối không bao giờ nói yêu người khác, trước đây không, bây giờ không, sau này cũng không" thế nhưng đến phút cuối trước khi nhắm mắt chỉ một câu "Phương Quân Càn, ta yêu ngươi" đạp lại tình cảm hơn hai mươi mấy năm của Phương Quân Càn khiến nước mắt Phương tiểu hầu gia và cả nước mắt mình rơi không ngừng. Thật ra Khuynh Vũ không cần nói, thì tất cả mọi người ai cũng sẽ nhận ra ái ý sâu đậm giữa 2 ngươi. Khi Khuynh Vũ chưa đứng lên được, Quân Càn bất chấp thân phận đế vương, quỳ xuống cầu xin Dư thần y chữa cho Khuynh Vũ vì hắn biết mơ ước lớn nhất trong cuộc đời Vô Song công từ là có thể tự mình đứng lên. Mơ ước ấy to lớn là thế, cháy bỏng là thế, tự tôn cao đến mức không chấp nhận hạ mình để xin người khác chữa thương cho mình nhưng chỉ vì Quần Càn trúng độc mà Khuynh Vũ chấp nhận quỳ gối cầu xin, tự phế đối chân vừa đi lại được 25 ngày và cả đôi mắt. Đôi khi mình cũng tự hỏi đúng cái câu mà Khuynh Vũ tự hỏi " Chỉ là yêu nhau thôi, vì cái gì lại khó khăn đến thế"

"Kiếp nay ta chỉ yêu một mình ngươi, thượng cùng bích lạc, hạ xuống hoàng tuyền không bao giờ thay đổi"
" Nếu ngươi không thể buông tay với Đại Khuynh ta sẽ thay ngươi bảo hộ, sau khi xong hết mọi việc ta sẽ lại về với người, được không?"

Một lời hứa kéo dài kiếp sống 16 năm không có Khuynh Vũ của Quân Càn. Chôn Bích Lạc kiếm theo người yêu bên cạnh mình giữ lại Hoàng Tuyền kiếm của Khuynh Vũ, Vong Ưu dược Khuynh Vũ để lại cũng không thể làm gì. Thật sự yêu là phải khổ sở thế sao? Phương tiểu hầu gia anh minh thần võ. Phương tiểu hầu gia khí phách vô song. Phương tiểu hầu gia quyền cao chức trọng nhưng đến bái đường với người mình yêu mà còn phải lén lút, không cho song thân chúc phúc, không có bằng hữu chúc mừng, khống có hỉ đường sang trọng. Tất cả mọi thứ đều không có chỉ có nước mắt hạnh phúc của Tiếu Khuynh Vũ. Cái giá phải trả ấy có quá cao không khi tất cả chỉ để đổi lấy vài ngày hạnh phúc ngắn ngủi rồi sau đó bi kịch cứ kéo đến bủa vây 2 người. Khuynh Vũ thấy đáng, Quân Càn thấy đáng và ngay cả bản thân mình dù đau nhưng vẫn thấy rất đáng. Nước mắt của Tiếu Khuynh Vũ mãi mãi chỉ rơi vì Phương Quân Càn. Hồng cân của Phương Quân Càn mãi mãi thuộc về Tiếu Khuynh Vũ. Thượng cùng bích lạc, hạ xuống hoàng tuyền cũng không bao giờ thay đối.

Khuynh tẫn thiên hạ. Đam mĩ làm mình đau nhất, cũng làm mình khó quên nhất. Nước mắt rơi vì Khuynh Càn không bao giờ là đủ, mệt mỏi đến mấy cũng không bao giờ hối hận vì đã theo đến tận cùng.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương   ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương I_icon_minitime

ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» TO ALL ~ ~ ~ Thân mến... thân thương... thân yêu...
» [Dong] Van Gogh and me - một trích đoạn trong sách.