.::DongLunHolic::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[♥] Ổ Kiwi =p~ Wed Mar 04, 2015 11:43 pm
[♥] RyTa's Island [=x] Tue Jun 26, 2012 3:12 pm
[♥] War =))=)) Thu Jun 23, 2011 12:01 am
[♥] ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương Wed Aug 11, 2010 1:44 pm
[♥] [Lovely Land] RyPi - CandyRainbow 's house Thu Jul 15, 2010 8:48 pm
[♥] [Thảo luận - Tâm sự] Xin ý kiến Nhà... Thu Jul 15, 2010 8:45 pm
[♥] Chém chết ss jandj =))=))=)) Wed Jul 14, 2010 4:46 pm
[♥] Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) Wed Jul 07, 2010 7:56 am
[♥] ~ MY FARM ... nông trại của bé Pò hiền lành gian manh ♥ Tue Jul 06, 2010 5:18 pm
[♥] WiWen_ĐầuĐáĐenĐểuĐầnĐiên 's Room Thu Jul 01, 2010 7:15 pm
[♥] You have a message!!! Wed Jun 30, 2010 9:55 pm
[♥] .:: DjKi ::. [ Tình cảm con người ko phân biệt tuổi tác :"> ] Wed Jun 30, 2010 8:21 pm

Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Mitose

Mitose

Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) Empty
Bài gửiTiêu đề: Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))   Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) I_icon_minitimeFri Jun 25, 2010 1:15 pm

24.06.2010

dành cho "ai đó"

"ai đó" bây giờ chắc ăn ngủ no nê =)) hoàn toàn chả phải cái hình ảnh lảng mạn nào mà ta đang nghĩ tới =))

nhưng mà ta vẫn cứ phải nghĩ về "ai đó", dù "ai đó" có làm gì đi chăng nữa

liếc nhìn cái ngày đăng kí, vậy là Nhà sắp 1 tháng tuổi rồi :">

nhanh như chớp ấy

lại thêm 1 ngày đáng nhớ vào lịch trình rồi

ai đó à, sao lại vì ta mà làm nhiều chuyện quá vậy :">

ta những tửong ai đó sớm muộn cũng sẽ ghét ta, và ta cũng sẽ ko "chịu nổi" ai đó nữa

chúng ta sẽ giải thoát lẫn nhau nhé ?

ừ, giải thoát, chúng ta thoát khỏi nhau, và tự mắc kẹt trong cái hố ở chính tâm trí và trái tim mình

buồn dữ lắm á, ta thà kéo "ai đó" buồn chung a...

như cái đề nghị "quái gở" mà ai đó đề ra a

yêu tới mức có thể đau khổ cùng

có những ng hình như đã "đau khổ" cùng ai đó thiệt á

nhưng mà ta nghĩ, đó cũng chỉ là cảm xúc nhất thời

còn những cái dằn vặt lâu dài, ta ko thiếu để "tặng" cho "ai đó" đâu nhá :">

một ngừoi làm bản thân mình nhận ra giá trị của mình, điên rồ cách nào cũng là đặc biệt hơn ai hết :">

ai dà, I Bấn U :*
nhoxkul9x

nhoxkul9x

Bài gửiTiêu đề: Re: Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))   Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) I_icon_minitimeFri Jun 25, 2010 9:14 pm

xí mama ~
h mới phát hiện ra
banner 4rum sao toàn spoon vs pot ko vậy??? =='
>:p >:p >:p >:p >:p >:p
Mitose

Mitose

Bài gửiTiêu đề: Re: Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))   Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) I_icon_minitimeTue Jun 29, 2010 12:38 pm

@ baby: mama đang cố làm papa tin tửong mình hơn ý mà ^^

28.06.2010

USA

lần nữa lại thấy cần viết gì đó ..

lẩn quẩn FB, 360 và linh tinh, quyết định chui vào đây =))

ta đang muốn nói gì nhỉ?

rốt cuộc ta cũng ko hiểu luôn, ta cần gì, muốn gì, nên làm gì. hình như ai cũng thích làm cái gì đó đó để những ng khác vừa lòng, và nếu ngừoi đó là ngừoi ta yêu quý, thì ta sẽ thấy vui , dù thực tình ta có muốn cái đó ko, who knows ??? im not even know

suy nghĩ thực ra nó quá nhiều =)) ta chuẩn bị nhiều thứ vũ trang cho vỏ bọc của ta thật kĩ =)) ta nghĩ là ai cũng thế cả :-j ko chỉ mỗi ta, trang bị kĩ hơn, thì đựoc ngừoi ta dán cho cái mắc chín chắn, trửong thành =)) nhưng thực tế cũng chỉ là vòng vo trốn tránh chạy theo 1 phía

nhức đầu vãi lúa =="

gia đình, học hành, mỹ , VN , nghề nghiệp, tưong lai ...

tất cả những thứ này, ai mà ko muốn chu toàn . ta luôn "muốn" có một nghề nghiệp ổn định, nuôi đựoc pama, "muốn" có danh vọng cho ngừoi ta tự hào, "muốn" đựoc nhẹ nhàng, vui vẻ, hạnh phúc ...

ta muốn ko phải băn khoăn nữa

ta muốn đựoc làm cái ta thích , ko ràng mình với cái gì hết

ta muốn đựoc ngừoi khác ủng hộ cái thích của ta

ta biết họ sẽ làm, nhưng ta ko phải họ, ai biết họ đang nghĩ cái quái gì , dù vẫn ủng hộ ta

mỹ rất đẹp, rất tốt, và ta , đạt đựoc 'american dream", lần nữa dễ dàng , nhanh chóng sung sứong hơn ngừoi khác nhiều. ta còn gì quyến luyến nữa nhỉ ?

cái quyến luyến này

ko thể nói ra đựoc ....

ta ko biết ta có tự làm kịch tính hóa tình hình ko

nên , ko nên, có , ko có, bản thân ta ko thể nói đựoc

chỉ tự nhận thức đựoc đó là 1 cái gì quan trọng , muốn làm cho tốt, muốn đấu tranh cho

nhưng có thể làm đựoc gì ?

giáp mặt nhau, những điều ko nghĩ tới, ko mong chờ, vẫn cứ lộ ra, còn khi ko gặp, lục tìm những dư vị ngọt ngào, lại vô cùng hạnh phúc, chờ trông, ôn lại kỉ niệm , ứoc mong, dự tính , hứa hẹn... thật sự êm đềm

có phải chỉ là đang ôm ấp mong mỏi, quá khứ mà trông mong cái tưong lai khó tìm, hiện tại khó đỡ ko =))

chả cần biết, cái gốc của quyến luyến nó vẫn quan trọng . càng quyến luyến, kì vọng nhiều thất vọng càng đau, dỗi nhau càng nhiều , lòng muốn gần mà hiện tại chứ đẩy ra xa, 1 suy nghĩ xấu xa cũng đủ để phá hủy mọi thứ .

ta luôn nghĩ mình sai, do lối hành xử của mình, mà những ng khác bị thế này thế nọ, nghĩ thế này thế kia.

lỗi đâu phải hoàn toàn do ta

ai có thể yêu cao thựong tới mức quên cả bản thân nhỉ?

ta ko làm đựoc, và triệu tỉ kẻ khác cũng vậy =)) nhưng ta vẫn mong, và tin mình làm đựoc, hy vọng ng chung quanh cũng tin =))

nhưng cái gì nói, nói 1 lần thôi, nhiều lần quá, niềm tin, mục tiêu tự nhiên thành cái áp lực đẹ bẹp hết sức lực, tiếp tũc hiểu lầm , mất kiên nhẫn, cá cái cao thựong mà ai cũng muốn có cũng ko thể đặt viên gạch đầu tiên đựoc.

ta nhất định sẽ trở lại

dù tình cảm của ta , với gia đình, đất nứoc mới này có thay đổi ra sao, ta vẫn trở lại.

mục đích , toan tính, phưong cách... có lẽ sẽ ko như ban đầu

nhưng cái gốc của quyến luyến thì vẫn thế .

thật sự cảm thấy sao vô lực quá

có thật nhiều thứ muốn nói, nhiều điều muốn bày tỏ

nhìn bao nhiêu ng khổ sợ tìm tớ nơi này, ta lại cảm thấy bản thân tội lỗi, nhưng cái quyến luyến của ta ...

=)) vãi lúa

ta 19, ko phải 29, đừng làm ta phải suy nghĩ như 1 bà già nữa =))

mệt, có 1 điều ứoc bây giồ, mong là tôi bị mất trí =)) đem ở cứng format lại 1 lần hết sạch, làm lại từ đầu cho rảnh

lần nữa ta lại chạy

ta muốn vậy

bluecow

bluecow

Bài gửiTiêu đề: Re: Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))   Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) I_icon_minitimeTue Jun 29, 2010 5:12 pm

Bây giờ ta mới đọc...

Hình như, ta đã muộn rồi...

K làm đc điều đã hứa.

K còn thời gian...

Ở đây mưa to quá :-ss ta lạnh :-ss càng lúc càng ...:-ss =))
http://donglunholic.tk
Mitose

Mitose

Bài gửiTiêu đề: Re: Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))   Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) I_icon_minitimeWed Jul 07, 2010 4:59 am

- này, chúng ta đang làm gì thế ?

_ tôi cũng muốn bắt chứoc SH của tớ ấy mà, lôi bạn ra nói chuyện một chút

_ uhm, tôi chờ đấy, bạn nói đi

_ bạn nghĩ tôi có yêu SH của tôi không ?

_ uhm, có đấy, nhưng chắc nó ko đủ mạnh à ?

_tôi ko biết mà >< trong lòng tôi nghĩ đó là ngừoi ko thể mất đựoc, tôi và bạn, hai con ngừoi cứ như không đồng nhất, cùng ở trong 1 cơ thế thế nhỉ ?

_bạn phải thắng đựoc tôi cơ à? bạn nên nhớ , tôi trứoc nay vốn có tồn tại, tôi có mặt là do bạn CẦN tôi để bảo vệ bạn bạn à

_nhưng với SH của tôi, vì sao tôi lại phải cần bạn ? ngừoi đó không làm hại gì tôi mà phải ko ? ngừoi đó rất là yêu thưong tôi nữa

_ tôi không rõ, tôi chỉ xuất hiện khi bạn thấy cần mà, khi bạn thấy cần tôi để dưong đầu với mấy thứ khó , bạn luôn đẩy tôi ra, cả với SH của bạn. nên đã nói là bạn , muốn tốt cho ngừoi ta, thì dứt khoát, 1 hãy bứoc ra để SH của bạn bảo vệ cho bạn đi, bạn cần tôi làm gì, bạn ko tin ngừoi ta à ?

_ không phải là do bạn luôn thuyết phục tôi ko nên tin sao ? tôi ỷ lại vào bạn quá à ?

_ Smile) bạn có chịu nghe tôi đâu, nếu vậy, bạn đã dứt từ lâu rồi bạn à . tôi tin bạn yêu ngừoi ta đủ để có thể bứoc ra mà. bạn hãy coi nhẹ những thứ khác như học hành, gia đình, đất nứoc mới này mà ở bên ngừoi đó đi chứ, bạn đừng có nửa vời nữa, tôi cũng sẽ mệt đó.

_ tôi ko biết nữa, tôi muốn coi nhẹ mọi thứ lắm....

_tôi với bạn, đôi khi ko phân biệt nổi đâu mới thật là cái "bản chất" nhỉ ? Smile)tôi vốn chỉ là cái vỏ, cái tạo hình mà bạn nghĩ sẽ "an toàn, có lợi" hơn cho bạn đúng chứ?

_ với ngừoi này, ...tôi ko hiểu nữa, từ lúc nào mà bạn phải nhảy vào giửa 2 ngừoi chứ ? là do tôi bảo bạn xuất hiện ? hay bất cứ cái gì bên ngoài làm bạn xuất hiện

_bạn chỉ vô ưu xuất hiện đựoc khi nào ko có stress thôi, còn lại, đều do tôi mà ^^ nên nhớ tôi chỉ xuất hiện để làm theo lệnh của bạn thôi , đó là làm bạn "an toàn và mạnh mẽ"

_ chuyện ..."thê thảm" trong tình cảm, tôi cũng từng có chứ =)) ko phải loại tình cảm "sâu xa" gì, nói chung là tôi cũng từng ... cố duy trì những thứ mà chỉ mang nhục vào mình =)). với ngừoi này, tôi ko muốn như thế , tôi ko muốn ngừoi ta thấy tôi phải ...van vỉ tình cảm của ngừoi ta

_ ngừoi đó bảo đả bỏ đi mọi thứ tự trong, tự ái, sĩ diện để mong bạn yêu thưong mà

_vậy tôi đang làm cao , đúng ko ? tôi muốn mình là ngừoi ... đạp trên đầu trên cổ ngừoi ta à ?

_ tôi nghĩ bạn chỉ là ko muốn lặp lại sự thảm hại trong quá khứ thôi, đặc biệt là trứoc một ngừoi quan trọng như vầy

_ vậy, tức là tôi cần có bạn cả với ng tôi ko yêu và cả ngừoi tôi yêu sao ?

_ đó là lựa chọn của bạn mà, tôi chỉ làm theo thôi, nếu ngừoi này đặc biệt thật, thì bạn tin tửong mà bày tỏ với ngừoi ta đi, sao bạn cứ phải giấu, vì sao bạn cứ mãi ở sau tôi

_ tôi ko biết nữa... lí do, có lẽ ko mới mẻ đâu, tôi sợ , tôi thiếu tin tửong ... tôi ko rõ nữa, tôi vì sợ mà sinh ra suy nghĩ nhiều thứ quá. nên toi lại phải nhờ bạn, đổ thừa cho bạn vậy .

_thực sự tôi ko rõ vì sao bạn cứ phải lo lắng nhỉ, mọi ng ko ai làm áp lực với bạn mà, ko ai bắt bạn phải theo 1 cái khuôn thế này, thế kia mà?

_=___=

_lại nói về SH của bạn đi, bạn nghĩ gì về bạn ấy?

_ uhm... bạn ấy, ban đầu, những cái về fah, Dl, virus, thực tế, tôi nghĩ chỉ là trò chơi mạng thôi, nên tôi ko ngại thể hiện hết mình, lúc ấy, giữa ABH, 1 nơi tôi nhiều tâm huyết, lại có quá nhiều con ngừoi bấn loạn lung tung, thay đổi tùy tâm tính... tôi thực sự muốn họ yêu aaron hết mình, từ đó ủng hộ cả tôi nữa, và bạn SH này, tôi cũng ko rõ cái gì làm bạn quyết định sign @ABHVN nhanh như thế nữa. chỉ cần là chồng vợ, là bạn có thể ..nhanh chóng chuyển đổi vậy sao. tôi nhớ cái bài viết đầu tin về blog của Dong bạn viết , và sign ABH, tôi đang ngồi cạnh bạn tình iu đấy , và lúc ấy, thực tình tôi phải bịt miệng mình để ko tỏ ra xúc động, trong khi đó, bạn tình iu ấy thì chả để ý gì cả. bao lần tôi đi chơi với bựn, tôi mong đó là SH của mình, cái khoản thời gian ABH đó, nhờ nó mà tôi càng gắn bó hơn với SH, nhưng mà tôi càng.. ko hiểu sao lại ko muốn SH mình dính vào ABH nhiều, vừa muốn, vừa ko, tôi hình như sợ mang ơn ai đó, tôi lại còn sợ mình sẽ đâm ra lợi dụng ngừoi ta, và khi ABH đi xuống, lại là stress, tôi lại tống bạn ra và trốn mất, lúc ây, tôi và SH lại gây nhau , bạn ấy bảo tôi lúc nào cũng coi trong ABH hơn....đôi khi tôi thấy ...bạn ấy bảo có nên dùng virus này kia để kéo ngừoi về ABH... tôi lại thấy ..uhm, kiểu như có 1 cái gì đó hơi phật ý ..... tôi phải công nhận, tôi coi trọng những thứ ..lung tung chung quanh lắm, ^^. bạn ấy nói rõ rồi, nếu tôi coi bạn ấy là "vật có thể hy sinh" thì bạn sẽ đi, nhưng thêm tâm tôi rõ là ko thể , nhưng phải đối mặt với chuyện xác định bạn ấy là vật hy sinh, tôi lại đẩy cho bạn, và tôi lại trốn mất. cách xử lí của bạn, nó toàn làm bạn kia vật vã, và tôi cũng vậy, dù gì cũng cảm ơn bạn đã ko nói ...dứt miệng từ chia tay và ngăn hẳn tôi ra

_ tôi vẫn làm theo ý bạn mà, tôi biết bạn ko muốn

_ ....chuyện nứoc mỹ này, nhớ mấy ngày đầu tới nó, thê thảm , cái quyến luyến của tôi ở VN... thú thực , chỉ do mỗi bạn ấy là chính ^^ , tôi cố ngăn mình ko hòa nhập vào nó, bạn ấy đã nói "tôi ko nên ôm lap mỗi ngày, tôi nên đi ra ngoài đi " , tôi thật vừa buồn, vừa cảm ơn bạn đã cố động viên , dần dần, tới lúc tôi cảm thấy ...mệt mỏi vì" chống đối", thì bạn ấy cũng ... ko kiềm nổi ức chế của mình mà làm nhiều thứ ko hay, mà bày tỏ mãnh liệt quá, tôi càng bối rối, thì lại càng phải nhờ bạn, cái vẻ ngoài cố hữu của tôi .

_ nhờ tôi, bạn có mạnh mẽ hơn đâu, chỉ mang 1 vẻ mặt trầm trọng hơn mà bảo mấy ng kia tránh xa ra thêm thôi =)) tôi hỏi thật, kì này, ý bạn nhờ tôi là bạn muốn sao? bạn phải chọn "phe" đi chứ

_ có cả 'phe" sao ?

_ yup, bạn còn ko hiểu à, bạn chính là đang tự chia phe ko ần thiết đấy thôi Smile) . cứ như là "chọn SH của bạn thì phải bỏ hết mấy thứ kia" vậy . có cần phải thế đâu, bạn ko tìm ra cách hòa nhập 2 thứ à? lại sợ sao ?

_ tôi có thể nói hết với ba mẹ, là tôi hình như lỡ thích nữ, lại là 1 ngừoi quen trên mạng, chưa bao giờ gặp, đã có BF, và có rất nhiều bạn thân tưong tự tôi ko nhỉ ?Very Happy. tôi , thực sự, khi nghe về bạn bè của bạn ấy, tôi vốn ko thích, cả những thành tựu rực rỡ của bạn ấy, càng nói ra tôi càng tự kỉ về cái thành tích ko ra gì của mình thôi ^^ nhưng mà vì tôi rất yêu mến bạn ấy, nên tôi đã cô, nói thật, là cố á, yêu mến, và tôi đã thực sự yêu mến những điều ấy:"> tôi coi đó như những gì quý giá của chính mình vậy : tôi nghe bạn ấy nói về ggf, về bf, về những chuyện bỉ, về anh gái, anh trai, và cả những chuyện về mẹ, về ba, ... tôi dành yêu quý chúng, ko thể ohủ nhận là phải từ 1 cái "cố" đâu, nhưng bây giờ có bắt tôi "cố" ghét tôi cũng ko thể làm nổi, vì lở yêu rồi. Tôi ủng hợ bạn ấy post fic, viết fic, và khi tôi thấy có nhiều thêm những nhân vật ...tìm tới bạn với "hoàn cảnh" như tôi, thậm chí tấn công bạn dữ dội hơn tôi nữa, tôi thấy thật ..khó chịu cùng cực, nhưng tôi , lúc ấy, tôi nghĩ là bạn đấy, ra ngoài mà nói ,...tỏ ra như cao cả lắm =)) và tôi lại trốn ra buồn 1 mình. tôi thực sự ban đầu bảo ko đề phòng Jin, là vì tôi chỉ nghĩ về kía cạnh bảo vệ ABH, nhưng còn về bạn SH, thì làm sao mà ko dề phòng, ko chán ghét. câu nói ko đề phòng chỉ để làm mát cả 2 bên thôi bạn Jin ấy còn đựoc bạn ấy hết lòng quý trọng, là ngừoi luôn ở bên , biết nói mát cho bạn khi bạn buồn, còn là ngừoi tới trứoc, thật tình , ^^ ... tôi nhớ cái hôm mình khóc lẵng nhách khi nhắc về Ah Jin, lúc khó chịu khi bạn ấy giỡn nhau với đệ tử,, hay đề nghị cho em candygirl, bạn ang làm uke của bạn..tôi lại phải nhờ bạn ra cope with all that . =)) ko nhận ra đựoc muốn giữ ngừoi ta lại, tôi phải là cái tôi 'mềm yếu cần che chở" kia thì phải =)) tôi sai chiến thuật phải ko ?

_ haizzz

_rồi bạn ấy lại ...vừa nghỉ chơi với Tyna, nhìn cái hình ảnh níu kéo của chị ta, thật tình tôi thây lại mình hồi xưa, tôi sợ, và bạn ấy cũng bảo bao nhiều bạn bè khác của bạn ấy cũng..ko thể rời xa bạn ấy. bạn ấy quan trọng, với rất nhiều ng

_ cái chính là bạn ấy coi bạn quan trọng mà, đã nói nhiều lần rồi mà

_ dần dần tôi nhận ra bạn ấy làm cho các bé yêu mên cả NM ... tôi , hình như tôi lại để cái tính xấu nó tái xuất, tôi ghen với những thành công của SH tôi phải ko ?

_ và bạn lại ..cố né đi bằng cách turn cold đi à ^^, tức là đẩy tôi ra ấy, bạn nhờ tôi che đi cái xấu đó của bạn ?

_ cũng tốt, bạn giúp tôi che đi những cái thê thảm, cái tin xấu của tôi bằng cách ..kiềm hãm nhựng cảm xúc và hành động của tôi đi, kiềm luôn cả những cái thích, cái tôi ..cảm thấy muốn làm, nhưng đều có bạn đứng ra suy tính, toan tính giúp cho tôi , ko làm gì hết , cẩn trọng hết mực , và lúc đó thì ..bạn SH nghĩ tôi đã ko còn cảm hứng với DL nữa. cẩn trọng cũng tốt. tự nhiên nhớ về cái lần ...sth stupid hồi nào đó, từ khi đó, tôi cũng 1 phần để bạn bứoc chân vào rồi , để ngăn chặn bạn ấy làm tôi...buồn. và về sau, khi tôi biết fic, tôi lại cảm thấy cái tính xấu của mình nó dâng lên, và tôi lại nhờ bạn, để ngăn tôi có ngày ...làm bạn ấy buồn, nhưng hình như ... tôi lại làm bạn ấy đau theo 1 cách khác rồi

_ tôi sẽ luôn có mặt , nếu đó là tốt cho bạn, còn nếu ko , tôi cũng ko muốn mãi xuất hiện đâu, bạn đừng nên lạm dụng tôi quá ^^

_bạn SH này muốn tôi...ko để bạn chen vào cơ, nhưng ko có bạn, lở tôi yêu ớt hơn, lỡ tôi phát ra những suy tính xấu xa với SH tôi, lỡ tôi ko kiềm nén nổi mà nói với mọi ngừoi chung quanh là tôi ...muốn về VN chỉ vì bạn tôi .... tôi nghĩ họ sẽ ko phản đối, nhưng ko thể nào chu toàn nữa

_ bạn đừng sợ nữa, trứoc ngừoi này, hãy mở lòng, có gì, cũng hãy nói cho ngừoi đó biết...

_ hiếm khi nào khóc như hôm nay ^^ thật sự FB lẫn ABH, tôi cũng chả muốn quan tâm nữa, tôi chỉ là quá buồn thôi ^^ bạn SH của tôi, bây giờ bạn có lẽ cũng sẽ "giữ khoản cách an toàn' với tôi nhỉ , tôi luôn mong bạn ấy sẽ ko bị tôi ảnh hửong, nhưng lúc thành thật, thiệt làm ko dễ chịu chút nào ? tôi có phải làm vậy vì cao cả ko

_ nope, bạn là con selfish nhất trên đời =)) bạn ích kỷ với mọi ngừoi, và hơn cả là chính mình, nhiều khi tôi nghĩ bẹn thật tình nên biến mất quách cho rảnh á

- ko hẳn, tôi nên tồn tại với SH tôi là bạn thì giúp tôi tồn tãi với the rest of the world =)) lẫn lộn thì chỉ có chia tay sớm

_ khó lòng quá ^^, tôi với bạn cứ như tự diễn kịch nhỉ

_ tôi với SH mình, còn nhiều cái muốn làm lắm, tôi có nhiều ý nghĩ romantic lắm cơ, tôi muốn mình sẽ thực hiện đựoc hết. ko biết bạn ấy có kiên nhẫn chờ tôi ko nhỉ ?

_ sẽ mà, nãy h tôi cũng chả hiểu tôi với bạn muốn rút ra điều gì nhỉ ?:-/

_ hết hỉu =)) qua tới nay, tôi xem lại archieve, tôi cảm thấy như mình .... thay đổi ? có đúng ko ?

_ uhm, tôi thấy bạn càng dùng tôi nhiều, bạn muốn tôi thành bạn luôn chắc, tôi chỉ là cái vỏ ngoài của bạn thôi, ko ham hố gì là bạn luôn đâu

_ SH bảo , bạn ấy tin tôi chưa thay đổi, tôi thì ko biết >< vậy liệu có phải tôi thay đổi rồi ko ? bạn áy,, thê thảm như bây giờ, có phải vì bạn ấy nhận thấy hết những cái .. sweet đó của tôi , và bây giờ, tôi càng nagỳ càng lẫn lộn trong cái hình ảnh bản thân thì bạn ấy càng bối rối, đau khổ, ><

_ :-??

_ tôi vẫn tin bạn ấy sẽ chờ tôi

_ còn tôi thì nghĩ bạn ko nên bắt ngừoi ta chờ nữa, tội ngừoi ta lắm, bạn lần nào cũng có bứoc ra nổi đâu , bạn SH của bạn cũng sẽ dần để sĩ diện kéo lại đấy ^^ sẽ mệt mỏi, sẽ buồn, sẽ hẹn chế mình với bao ngừoi khác nữa, xét một cách lí trí, bạn với bạn ấy, rõ là nên chia tay =)) bạn đã muốn đẩy tôi ra, tôi thật tình vì nể mà cho bạn cái quyết định cuối cùng, chứ ý tôi, thực tế, bạn nẹn để ngừoi ta đi là vừa

_ bạn SH tin tôi sẽ sớm trở lại là tôi như xưa tôi, bạn ấy sẽ chờ tôi

_ đã tin như vậy thì làm ơn, đừng có lôi tôi ra mà nghĩ nữa, bạn ra mà bấn fiction virus với chồng bạn đi ==" mệt quá

_ tại vì, dần dần 2 dứa ko còn ở trong phạm vị DL nữa, mà giống như...đã buớc ra khỏi cái thế giới đó mà tiến vào thế giới thật của nhau, nơi mà cha mẹ bạn ấy lẫn cha mẹ tôi đều than phiền khi chúng tôi ngồi lap nhiều, khi tôi nhắn tin liên tục (30s lại nhìn cp), và tôi gần như chả nhúng tay vào giúp dỡ hay hửong ứng gì chuyện của ngừoi nàh cả , hay những ngừoi bạn khác linh tinh gì đó... tôi đôi khi chỉ muốn nói "con muốn ở nhà nói chuyện với bạn" , nhưng bạn nào quan trọng tới mức tôi mãi ở nhà? qua nhà em tôi, tôi cũng chỉ mong nc với ngừoi này. đọc tin nhắn, thâm chí là gây nhau, tôi tức , nhưng tôi luôn vui, ngừoi này vẫn còn đó, và vẫn sẵn lòng gây nhau với tôi, gây tới khi cả 2 mệt , nhức đầu hết. thời gian vui vẻ hạnh phúc al2 luôn quý, nhưng thời gian tới, dù có là gây nhau mãi, tôi vẫn cứ thích ngừoi này ở cạnh tôi

- bạn lại selffish rồi

_ ko phải, yêu nhiều quá thì sẽ vậy mà ;D

_ bạn biết là ko nên như vậy, bạn nhức đầu lủi mất, lại đẩy tôi ra, thay vì thế thì nói chuyện với SH nhà bạn đi

- mệt, tôi ngủ đây

_ uh., tí dậy nói tiếp , tôi cũng nản quá rùi ==" tôi ko tính giúp bạn nữa bạn à, còn đống archieve đó, nhớ làm gì thì làm nhé
Mitose

Mitose

Bài gửiTiêu đề: Re: Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))   Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) I_icon_minitimeWed Jul 07, 2010 7:56 am

_ nói nữa ko ?

_ yep

_ bạn muốn gì nào ?

_ tôi à?

_ uhuh

_ tôi muốn ...SH của tôi đựoc hạnh phúc, là một ngừoi luôn mạnh mẽ, tự tin bên tôi

- còn SH của bạn, bạn nghĩ, ngừoi áy muốn gì ?

_ Muốn tôi cũng sẽ như thế à ?:-??

_=)) ko dám chắc, nhưng mà dù gì đi theo hứong đó củng tốt =))

_ :p 2 ngừoi phải vững mạnh, bản thân tốt thì mới có thể yêu nhau cho bền nhỉ ? chị bạn của tôi bảo vậy , lần đó tôi thấy hơi giận chị , vì ko hiểu sao tôi cứ thấy như có hơi hứom chia tay trong ấy á, vì SH tôi bảo , là chúng tôi chỉ có thể ở 2 trạng thái on hay off

_ tôi thì thấy là, bạn ấy chỉ nói thế, vì quá mong bạn sẽ nhanh trở lại hơn, mau mau hơn, nhưng bạn lại mau hoảng sợ quá mà đây tôi ra, tôi chóng bực mình nóng tính thì tới SH của bạn chạy mất , nói ko thể pause, nhưng thời gian qua, 2 ng đã tạm pause đó thui =)) nhìn thấy FB nhau, 2 ng có chết, có mãi mãi ko nhìn mặt nhau nữa đâu, cái đó, bạn SH của bạn có thể ...dành giờ nói chuyện ngoài lề với bạn khác, đi vòng vòng coi film, hay làm gì đó. nói ra nghe kì, nhưng tình yêu cũng có thể có giải lao chứ nhỉ =))

_vậy có khác gì ly thân :-??

_ tùy bạn a =_- nghe có vẻ sợ vậy, vậy tại sao bạn close ABH, sao bạn lại close FB ? :-/

_ tôi chỉ muốn thể hiện sự buồn chán thôi , ko có hàm ý sâu xa gì khác hết, đâu phải lúc nào tôi cũng nhờ bạn suy tính này nọ gì mà hành động, cái chuyện close này, tôi chỉ là buồn .

_ bạn vẫn muốn SH bạn hạnh phúc cứ nhỉ ? tôi thấy bạn hiểu rõ, và bạn cũng muốn SH mình thế mà? mạnh mẽ lên, bản thân tốt mới yêu đựoc ngừoi ta, phải thắng đưọc mình, tôi và bạn, đừng là hai phần tách biệt nữa, chúng ta cùng hợp tác để hoàn thiện hơn đi, kéo SH bạn về với bạn, tin tửong bạn, an tâm về bạn, trở nên vui vẻ hơn mà làm đựoc nhiều thứ hơn .

_ bây giờ nếu tôi chỉ nói "xin lỗi" bình thừong, ngừoi ta liệu có tin tôi, có nghĩ tôi thật lòng, có đòi hỏi thêm, hay là lại bảo tôi chỉ thưong hại, lại bảo tôi cút đi mà chơi với taemi, phưong gì đó, lôi lại những cái ...chộn rộn giữa tôi với bạn khiến bạn ấy tổn thưong mà nói tôi ko ?

_ lại sợ, lại lo, =__= hết nứoc nói, bạn phải làm chứ, nếu bạn ko làm, thằng sĩ diện nào đó nó sẽ ngăn chặn SH của bạn trứoc khi tôi kịp làm gì nữa rồi. bạn nói đi, tôi tin là sẽ lại ổn mà. nãy h , vấn để của SH bạn, và của bạn, đều là bị vứong víu ở những phần khác của bản thân mình. muốn yêu nhau phải kiên cố bản thân, và vựot qua bản thân mình thì mới yêu đựợc , bạn đừng sợ phản ứng của SH bạn, nếu bạn tin tửong ngừoi ta còn yêu mình hay muốn ngừoi ta yêu mình , thì cứ làm đi chứ, tôi tin ngừoi ta đang chờ mà. Tôi đang cố động viên bạn cố lên, chứ ko phải phân tích giảng giải là bạn đã pathetic thế nào , hay tội lỗi thế nào, nhiều lần là do tôi mà 2 bạn cãi to, nhưng tôi, ở đây, nói chung là để cứu bạn khi bạn cần, bây giờ tôi vẫn đang cố đây.

_ trứoc SH của tôi, tôi thấy mình vừa ..vĩ đại nhất, vừa là cái gì nhỏ bé, bạn ấy có thể vừa yêu , vừa vẫn làm tốt những thứ khác, còn tôi, tôi vĩ đại khi đựoc nhận một tình yêu vĩ đại, vừa ko thấy mình cân bằng đựoc những thứ khác, tôi thấy mình phải đối mặt với nứoc mỹ, ba mẹ, học hành, nhưng hình như tôi cũng quên SH của tôi cũng phải đối mặt với những thứ đó, thậm chí còn nặng nề hơn, vì bạn ấy có những danh hiệu, có những tiêu chuẩn để bám theo, còn tôi, từ lâu đã ko còn ai đòi hỏi nhiều ở tôi nữa, họ đã chịu thua rồi, họ chỉ vẫn là ủng hộ, vì đó là tình thưong, là tinh thần trách nhiệm của họ hàng, phụ huynh, anh em... còn bạn ấy, 1 con ngừoi lạ , quen trên mạng, lại luôn làm nhiều thứ thế, đòi hỏi nhiều thế , mong mỏi tôi tốt hơn, có thể yêu nhiều hơn, thực sự là tên đại ngốc nhất thế giới ><

_ yêu tới ngu, muốn gì nữa :">

_ có lẽ thực sự ko cần tìm rõ thế nào mới lá tốt , mỗi ngày lại lên, nói chuyện, kể cho nhau nghe nhiều thứ, mỗi ngày mỗi ngày ,...

_ dù có nhạt nhẽo, hay chán, đựoc thấy ng ta vẫn quan trọng

_uh, phải rồi. tôi bây giờ ko muốn bạn ấy đứng ngoài nhựng vấn đề của mình, cũng ko muốn thấy có ai, mà tôi cũng tin là ko có, thay tôi đứng vào vấn đề của bạn ấy

_

_

_
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))   Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) I_icon_minitime

Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =))
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Rủ nhau tự tử hàng loạt : ((
» ~ MY FARM ... nông trại của bé Pò hiền lành gian manh ♥
» ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương