.::DongLunHolic::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[♥] Ổ Kiwi =p~ Wed Mar 04, 2015 11:43 pm
[♥] RyTa's Island [=x] Tue Jun 26, 2012 3:12 pm
[♥] War =))=)) Thu Jun 23, 2011 12:01 am
[♥] ANGELA BLOG'S - Thiên đường tự kỉ của bạn Ang trong sáng, dễ thương Wed Aug 11, 2010 1:44 pm
[♥] [Lovely Land] RyPi - CandyRainbow 's house Thu Jul 15, 2010 8:48 pm
[♥] [Thảo luận - Tâm sự] Xin ý kiến Nhà... Thu Jul 15, 2010 8:45 pm
[♥] Chém chết ss jandj =))=))=)) Wed Jul 14, 2010 4:46 pm
[♥] Mitose's Blog: Hàng xóm của Farm =)) Wed Jul 07, 2010 7:56 am
[♥] ~ MY FARM ... nông trại của bé Pò hiền lành gian manh ♥ Tue Jul 06, 2010 5:18 pm
[♥] WiWen_ĐầuĐáĐenĐểuĐầnĐiên 's Room Thu Jul 01, 2010 7:15 pm
[♥] You have a message!!! Wed Jun 30, 2010 9:55 pm
[♥] .:: DjKi ::. [ Tình cảm con người ko phân biệt tuổi tác :"> ] Wed Jun 30, 2010 8:21 pm

Ổ Kiwi =p~

Go down 
Tác giảThông điệp
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 5:30 pm

chẳng biết thế nào :"> chỉ là lúc nào bất ổn đều muốn vào đây :"> dù biết chả có ai trong này :"> hự, tháng 6 đáng nhớ của mình >Very Happy< hị, qa rồi Smile

cũng ko có gì nhiều >Very Happy< chỉ là >Very Happy<

Mệt mỏi quá >Very Happy< mệt quá mấy ca ơi >Very Happy< thật sự ko biết còn chống cự đc tới bao giờ nữa >Very Happy<>Very Happy<>Very Happy<

hự, xong rồi . đi ra đây
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeThu Feb 16, 2012 8:16 pm

aiz, chán qá a. chả buồn tính xem mình với thằng kia bao nhìu ngày ko nói chuyện đàng hoàng với nhau rồi :-< chắc là không phải là vì mấy thứ vớ vẩn mà giận mình đâu nhỉ? aiz, biết là tâm trạng ngta đang bất ổn, bản thân mình cũng ko giỏi về những vấn đề riêng tư của ngta. chính là chịu ko thấu cái cảm giác bị lơ trắng trợn vậy a :-< mấy lần kiếm cớ nói chuyện, lằng nhằng một hồi tự thấy giống như đang làm trò hề í. làm trò mà không ai cười thì bỉ tới mức nào nhỉ?

aiz aiz, mình lúc này mà đi tự ái, giận lại thì sẽ dẫn tới kết cục không đẹp đâu SadSadSad

jia you \m/ cái số seme nó thế, mình đã ko giúp j` đc thì phải im lặng, đứng một bên, không đc làm ngta phiền thêm :-< aiz~~~~~~~~~~~~~~~
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeFri Feb 17, 2012 8:43 pm

Nhà a Neutral ngươi nha, ta cứ thích vào đây tâm sự a Sad

chả biết thằng kia nó sao rồi Sad tự nhiên khi nãy lượn vào fb của ngta, thấy có cái stt j` mà "ko có mình ngta vẫn xống tốt" j` j` đó Neutral có nói mình ko nhỉ? chắc không đâu :-< mình làm qái j` có cơ hội đc người ta để tâm đến mức có thể lôi lên stt? aiz xì, lại nghĩ lung tung. thôi vậy :-< nói chung là mong ngta ko có nghĩ mình sống ổn đi. chán muốn chết, ko bik tình hình của ngta sao rồi. mệt mỏi nha *cố lên* hey hey, mấy nay lại sắp sa đọa vào mấy thứ bại hoại rồi Neutral sắp lầm đường lạc lối nha. đừng có bỏ mình một mình thế chứ Neutral khi cô đơn người ta sẽ dễ gục ngã mà Neutral đó giờ onl cũng chỉ để nói chuyện với ngta, ko nói chuyện với người ta thì có mà rảnh qá hóa khùng mất :-< trc kia, mới nói chuyện ban tối, sáng ra là post lên wall bảo nhớ Neutral vậy mà bây giờ cả tuần ko nói chuyện, ngta có thấy khó chịu ko nhỉ? mình là mình sắp hết chịu nổi rồi Neutral

đúng ra hum nay sẽ post fic tặng ngta , nhưng mà frhvn nó ngủm ròi, mà tình trạng hai đứa thế này, chả buồn post , del mie nó luôn ròi Neutral aiz, có send cho bọ 1 bản nhờ bọ edit, mong là bọ ko lỡ tay del đi, nếu ko thật tình trời diệt đường post của mình ròi.

ngta ơi ngta , ngta khi nào mới nói chuyện lại với mình a? hum nay thấy ngta onl fb, còn yh thì tối thui :-< chắc ko onl thật nhỉ :-< ngta đã hứa sẽ ko bao giờ invi với mình mà :-< aiz, mà sao lại chọn ngày hum nay ko onl nhỉ? chơi mình a? aiz aiz, mình có lỗi gì a? tự nhiên bảo là ăn dấm chua. có cái dấm gì ăn nhỉ? mình đâu phải mèo mỡ trăng hoa gì đâu. hum đó hình như có chơi cái vụ "ng yêu hoàn hảo nhất" fb nó chọn ra ss KO , aiz, mình có bik j` đâu nhỉ, cũng chỉ chọn có 1 lần, đc ai thì để vậy luôn. ko lẽ ngta vì vụ này mà giận mình cả tuần nay Neutral có phô trương quá ko?

thật là... aiz aiz, khó chịu qá đi a. bạt bẽo vậy thì từ đầu đừng có đi sâu vào tim mình như vậy a. :-< đi sâu vào như vậy ròi, chỉ cần sai 1 bước đều khiến ngta đau mà Sad phải chịu trách nhiệm chứ a Sad

hồi chiều có thử tìm mấy pic có cả sói lẫn mèo, làm avt fb, mong là ngta nhìn thấy sẽ hiểu hiểu xíu :-< ai bik post lên rồi mới phát hiện cái hình nó bựa qá Sad mong là người ta chưa thấy :-< aiz, người ta có nhớ hum nay ngày gì ko nhỉ? mà mình ko nói j` với ngta, ngta có nghĩ rằng mình qên ngày hôm nay ko? ko có đâu nha Sad ngta nhớ rất rõ nha.

hey, ko nói nữa Sad nhãm qá
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeSun Feb 19, 2012 1:34 pm

*kì lạ* lần nào cũng hội đồng thế này nhất định mình sẽ phát điên Neutral

hum nay vẫn chưa có hòa với thằng kia, thật sự ko bik phải làm sao. mình là mình rất sợ những lần gây thế này, mình ko quen làm lại từ đầu, ko quen hàn gắn, ko quen chắp vá. chỉ cần 1 chút lỗi nhịp có thể khiến mình thật sự đi sai đường. mình thật sự ko giỏi ăn nói mà. đừng dồn mình vào đường này a, mình thật sự sẽ ko bik đi đâu về đâu. mấy ngày qua , chính là mình cảm thấy bị tổn thương. vẫn là , chịu thôi, tình cảm lâu như vậy, ko thể vì một chút thương tổn này mà rũ bỏ tất cả. thật sự cũng cảm ơn mọi người đã ỏ quên nơi này, vào đây nói chuyện như vậy, thật thoải mái a.

không biết Khỉ a, mi có nghĩ đến, sau mỗi lần chiến tranh lạnh, ta đã phải nổ lực thế nào để đem chúng mình ổn định trở lại ko? :-< rất đáng sợ a, ta sợ 4 chữ "xa mặt cách lòng" cực kì. giống như từ đầu , vốn ngày nào cũng khanh khanh ta ta, chỉ cần 1 lần cãi nhau, dù 1 ngày không nói chuyện cũng khiến mọi thứ ko đi đúng quỹ đạo của nó. mi có cảm giác đc ko? mỗi lần như vậy, mặc dù ngoài mặt nói bỏ qua, nhưng trong lòng thật sự ko có gì? nói chuyện có thật sự thoải mái ? không a, cái gì cũng không thoải mái, cái gì cũng cực kì miễn cưỡng, cần có thật dài thời gian để lấy lại tình cảm lúc trc a.

đến hiện tại ta cũng ko biết nguyên nhân của war này Neutral mi sẽ ko vì những thứ tầm phào mà bỏ ta cả tuần đi? ta từ ban đầu thấy mi ko thoải mái, cũng ko hỏi thêm. mi có bik mi nói mi ăn dấm chua, ta hỏi thì mi nói mi ko khỏe, đi nghỉ, ko nói nữa, mi bik ta khó chịu đến mức nào? ta còn biết làm gì a? hum sau, ròi hum sau nữa, stt của mi chẳng có cái nào hay ho, đều đầy tâm trạng trong đó. mi biết cái cảm giác, mấy ngày trước còn ôm ấp vỗ về mi, bảo mi cố lên, vậy mà hôm nay ngay cả pm cũng ko dám, mi biết cảm giác đó hành ta tới mức nào? rất khổ sở.

ss Mit từng nói, mỗi lần gây nhau, vẫn biết ngta vẫn để ý đến mình. nên minh2tot61 nhất vẫn nên đem đến cho người ta cảm giác rằng "mình rất ổn". ta như vậy ko nhắc đến, mi liền nói rằng ko có mi ta vẫn ổn? chắc ko phải nói ta nhỉ? ta cũng ko mong là thế.

ta đang lo sợ, nếu mi còn ko nói chuyện với ta nữa Neutral ta sợ rằng , ko còn sức gắn ghép lại a. sẽ ko vì mấy thứ lặt nhặt mà buông nhau luôn đi?

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

sao càng nói càng ko tìm đc cảm giác đc giải tỏa là sao nhỉ? Neutral

ân, này là tới chuyện với bé Như, mới phát sinh hồi tối.

bé Như a :-< chẳng biết từ khi nào mình trở nên rất dễ làm mất lòng bé. mình rõ ràng là ko muốn mà :-< cũng ko có ý đó, nhưng dường như đều bị bé nghĩ đi 1 hướng khác :-<

đến người ngoài cuộc, còn có thể nhận thấy bé đối với mình quan trọng đến mức nào, yêu đến mức nào. tại sao chỉ có bé a? là chính bé lại nói bé nothing with me a? mình làm sao mới có thể thay đổi suy nghĩ này của bé a Neutral

tối qa, mình thật có ý đem bé đi so với ng kia, mình đã nói a, rắn cắn 1 lần 10 năm sợ cỏ a. ko hề qui bé với ng kia vào cùng 1 chỗ. mình chỉ có ý, những điều sến súa kia, rất xa xỉ đối với mình. tốt đẹp qá sẽ đem tới cho mình cảm giác với ko tới, ko nắm bắt đc. lời nói bay bổng quá, làm mình nhớ tới người kia a, là bất giác nhớ tới, cấm đc sao? nhớ tới tâm trạng rất khó chịu, cảm giác bị đạp vào mặt lại dấy lên. làm sao vui đc nữa? cho nên mình chỉ nói là, sến súa như vậy, làm mình nhớ đến. là nhớ đến thôi chứ ko hề có ý nói bé và người kia đồng dạng, là nhớ tới ng kia, cảm giác ko thoải mái chứ ko phải nghĩ bé giống ng kia mà ko thoải mái. :-< mình a, mình chỉ sến những lúc giỡn a, đùa đùa mình còn tiếp đc, chính là lúc đó qá nghiêm túc mà đúng ko?

dù sao cả mình bây giờ cũng đâu còn là của trc kia, làm sao còn muốn đc như trc kia? thôi đi vậy :-<

mong là lần war này sớm qa :-< những lời này, chỉ là muốn giải thích, lại cảm thấy ko cần giải thích nữa rồi. :-<

tại sao mình lúc nào cũng người bị đá ra ngoài , phải níu giữ ngta chứ ko phải ngược lại? ân, chắc do mình luôn là người có lỗi Smile)) tại sao mình lại ngu đến mức này a, thường xuyên gây họa như vậy :-<
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeSat Mar 17, 2012 8:50 pm

lại lết vào đây >,< cũng thật xin lỗi Nhà vì lần nào vào cũng chả mang theo cái j` vui vẻ =)))

ây ây, lần này ko thảm như mấy lần trc Smile)) tại mình mà Neutral

Sad ko nhớ nổi là hum nào, chắc là vài ngày trc Sad y bảo mình nói chuyện cho y nghe, ai bik nói j`, thế y bảo mình nói iu y >,< nói xong, y lại bảo mình iu y nhất Sad cắn răng vứt hình tượng chó má j` đó ra đường. nói với y là iu y nhất. sau đấy y out Neutral phũ phàng qá chăng >,< 1 lời đáp lại ko có Sad

chuyện qa vài ngày, nghĩ tới vẫn đau cơ Neutral ầy ầy Neutral
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeMon Apr 16, 2012 9:21 pm

thật sự mình bị lạm dụng nơi này để xả stress rồi =)))=)))

lần này Razz chuyện còn lớn hơn lần trc :p .

mình mơ hồ lắm, ss Mit :"> mình thật sự ko bik nắm bắt, nhiều lúc chỉ mơ hồ chạy theo suy nghĩ của ss í. mình với ss í cũng chưa thân đến mức có thể thẳng mặt nhau mà huỵch toẹt hết mọi chuyện. nói nhiều qá tự nhiên sẽ thấy lố b-) rất trắng trợn.

cho nên, đọc xong cái entry ấy :"> mình không biết phải làm thế nào, ko dám pm :"> rất gượng gạo :> mình tin ss Mit sẽ ko thẳng thừng bảo với mình "e nên thay đổi cái j đó..." vì nếu muốn nói :"> ss ấy đã nói từ cái hôm ss ấy có sơ lượt qa việc ss ấy ra sao và gét cái j` rồi.

không cmt trong entry ấy, vì bản thân đã qá đủ lố lăng rồi. tớ ko muốn người khác biết mình là đối tượng bị nói đến. qá sỉ diện đi? cũng chịu thôi :"> Sư Tử mà. mà :"> ss Mit đã ko nhắc cụ thể, mình dại j` phải khoe ra :">

chỉ đọc xong, lặng lẽ like , để ss ấy bik mình đã đọc :"> mấy hôm nay rất cố gắng ko nghĩ đến việc này, vì đầu óc cứ ong ong cả lên. muốn nhìn theo nhiều góc độ, muốn ý thức đc ss ấy đã ghét mình chưa Very Happy

từ ghét nghe thật sự rất nặng Razz cảm giác chính mình cũng bất lực, ko bik phải làm thế nào thay đổi. tớ ước mơ, ước ss ấy chỉ nói vậy mà chưa đến mức như vậy b-) như vậy, có lẽ mình vẫn còn cơ hội [giải thích chăng? ] ko rõ là cơ hội j`, vấn đề ở đây ko thể bàn về ai đúng ai sai vì bản thân tớ từ đầu vốn là người sai. :"> coi như là cơ hội để vùng vẫy đi Smile

tớ nhớ đến năm lớp 7, có cái bài văn j` mà papa gửi thư cho con trai của mình, trách cứ con mình về một số việc. hôm đó thầy Hải có giảng, 2 bố con ở chung 1 nhà, lại phải viết thư như vậy. có nhiều nguyên do

1, là khó mở miệng.
2, là người cha sợ chính mình lửa giận công tâm, sẽ ko khống chế đc mà đánh con
...

hiếm hoi có đc một tia tích cực, và tớ ước đc như vậy. tự cho mình cơ hội.

ss Mit nói :"> ss gét ai đó, thì người đó có thế nào ss ấy cũng gét, mặc kệ người ta chả làm j` ss ấy :"> tớ sợ mình sẽ trở thành đối tượng bị ghét :"> rất kinh khủng

ngày 5/4 :"> hôm ấy vẫn nói chuyện với nhau tốt lắm [ít nhất vs mình]

ngày 6 , topic tặng qà cho FRHVN, vốn mình chả làm đc j` nên cũng chả khi nào vô, vẫn là hôm đấy vô tình thôi Razz là click nhầm, mà lỡ vào nên liếc qa, mới thấy ss Mit bảo là nhờ người down clip2 về ròi up lên utube, tớ nhớ cái IDM của ss í đang làm phản. cho nên rất tự động mà down về up hộ ss ấy, chỉ sợ người khác up trc, lập công trc mình thôi. Razz ko phải tham, nhưng mấy ngày sau đó tớ vẫn cứ ra vào topic ấy :"> cốt yếu là chờ cmt của ss ấy :"> cmt đại loại như "thanks Monkiwi nhiều lắm ... iu e cháu nhiều lắm... blah blah"

ngày 9 có cmt :"> tớ đọc đến cười toét cả miệng, cứ ra ra vào vào, đọc đến thuộc lòng cái dòng khen mình mới thôi:">

ngày 12 :"> có entry :">

Spoonie :">

tí tởn vô đọc. đọc vài chữ đã có dự cảm rồi :> quyết định ko đọc theo kiểu "nắm đc nội dung" , mà là nghiền từng chữ.

cảm giác bị hụt, giống bị tạt thẳng thau nước lạnh vào mặt. ko trách đc, chính bản thân mình còn bắt đầu chán gét việc đó thì nói j` người ngoài?

tối hum 11 tớ còn ngồi bàn về qà ngày 3/5 cho ss ấy, ai bik đc đến ngày hôm sau , tớ ngay cả pm ss ấy cũng ko dám mà :">

:-<

:-<

e cháu yêu ss pà nhiều lắm >Very Happy<

Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeMon Mar 18, 2013 6:49 pm

Edit luôn =))) nhảm dễ sợ

Được sửa bởi Kiwi ngày Thu Feb 12, 2015 10:30 pm; sửa lần 1.
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeMon May 20, 2013 12:27 am

bài viết đã đc chỉnh sửa Smile))
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeWed Mar 04, 2015 11:39 pm

đến mi cũng mặt nặng mặt nhẹ với ta Smile))))))))))))))))) Smile)))))))))))))
Kiwi

Kiwi

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitimeWed Mar 04, 2015 11:43 pm

hahahahahahahahahahahahahahahahahaha.

Giờ còn mỗi Ry ko gạt mình đi thôi, cho nên cái nơi này Smile))))))))))) mình không bao giờ quay lại nữa Smile))))))))))))). DLH à, t mà không vào nữa thì m chính thức bị quên lãng đó Smile)))))) s m ko biến mất như cái frhvn đấy luôn đi nhỉ Smile)))))))) cho t khỏi phải nhớ tới m rồi lại vào dạo dạo rồi buồn coi.
Sponsored content

Ổ Kiwi =p~  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ổ Kiwi =p~    Ổ Kiwi =p~  I_icon_minitime

Ổ Kiwi =p~
Trang 1 trong tổng số 1 trang